...::::([{ 4rum9x }])::::...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

___.-* 4rum9x *-.____

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Câu hỏi đã giải đáp về YahooMash

Go down 
Tác giảThông điệp
shockbaby9x

shockbaby9x

Câu hỏi đã giải đáp về YahooMash Empty
Bài gửiTiêu đề: Câu hỏi đã giải đáp về YahooMash   Câu hỏi đã giải đáp về YahooMash Icon_minitimeThu Dec 20, 2007 12:50 pm

Câu Hỏi:
1: Yahoo mash là gì vậy?
yahoo mash là gì vậy các bạn?sao có ng invite mình,mình vào rùi nhưng lại chẳng biệt có thể làm gì đc trên đó?

Trả Lời:
Có invite rồi bạn vào chỉnh sửa, tùy biến được mà. Mạng này được Yahoo đưa ra để cạnh tranh với các người khổng lồ khác trong lĩnh vực mạng xã hội như MySpace (đông thành viên nhất thế giới mạng XH), wordpress, ...

Câu Hỏi:
2: Khi add nick bạn bè em để nick name là mua_va_nuoc. giờ em muốn đổi nick name kengiy.làm sao để bạn em thấy .

Trả Lời :
Vào Mesenger \my contact
detail nhập tên, họ hay kengiy gì thì tùy xong vô Mesenger\ Preference nó sẽ hiện lên bảng YM Appearances để bạn chọn hiển thị Nickname hay địa chỉ Yahoo ID rùi nhấn ok thế là nó sẽ hiện lên tên kengiy thay vì nickname mua_va_nuoc như bình thường

Câu Hỏi:
3: Tôi muốn dịch một van bản sang tiếng anh nhưng lại không biết tiếng anh giúp tôi tìm trang web dịch miễn phí

Trả Lời :
Đây là web site dịch trực tiếp trên internet, chương trình dịch thì cũng y chang vậy thôi, bạn tham khảo thử xem nhé:

http://vdict.com/?autotranslation

Bạn nhập một đoạn văn bản vào khung Source text (English or Vietnamese), giới hạn số ký tự là 1200 ký tự, rồi nhấn Translate, nó sẽ tự động phân biệt tiếng Anh hay tiếng Việt rồi dịch sang ngôn ngữ kia.

Sau khi máy dịch xong bạn nên kiểm tra lại từ vựng, ngữ pháp vì có thể một vào chỗ máy dịch sai hoặc nhầm lẫn. Máy dịch này chỉ giúp bạn dịch nghĩa một đoạn văn bản từ Anh sang Việt hoặc ngược lại thôi, nếu muốn dịch trơn tru hay có văn phong thì bạn nên nhờ một người giỏi tiếng Anh dịch giúp.
Chúc bạn vui vẻ ... lol!

Câu Hỏi:
4:Lam the nao de xoa cho about me trong blog yahoo mash?

Trả Lời:
Không thể xóa phần about me, nhưng bạn có thể ẩn nó, bằng đoạn CSS sau:
#ypf-profile
{
display:none;
}
Chúc bạn thành công!

Câu Hỏi:
5: Muốn add mash ngườì khác phải làm thế nào?

Trả Lời:
ban vao mash cua nguoi ta, o gan hinh dai dien cua ho co chu: add as a friend. Ban bam vao rui cho nguoi ta tra loi thoi.
add luon mash cua minh nha: mash.yahoo.com/mymymyeva

Chúc Các Bạn Vui Vẻ ...
http://buonqua.org

Câu hỏi đã giải đáp về YahooMash
Trang 1 trong tổng số 1 trang